Lĩnh vực Lĩnh vực

Chuyên mục hỏi đáp Chuyên mục hỏi đáp

Nội dung hỏi

Câu hỏi: Đề nghị cho biết qui định LOA PhƯỜNG thời lượng phát sóng bao lâu??? Hiện tại ở Tổ 10 cũ (tổ 4 mới ) Phường Hòa Khánh Nam. Thời gian phát song từ 4g50 sáng đến 6g25 và 16g45 đến 18g00 như vậy có quá nhiều không? Và chương trình thì copy của Đài phát thanh TW và Đà Nẵng thì có cần thời lượng nhiều và gây ồn ào khu dân cư như vậy không? Nêu phát song chương trình của quận, phường 15phust mỗi ngày (Hà Nội cũng dừng, chỉ để phục vụ khi cần). Hiện tại vị trí loa Phường tại tổ 10 cũ (4 mới) thời lượng phát song quá lâu, chương trình lạp lại, quá to gây ồn ào trong khu dân cư. Đề nghị giải quyết sớm. Đã kiến nghị với HĐND qua đường dây nóng, nhưung họ trả lời cứ báo phường trước. Rất cảm ơn khi trả qui định thời lượng phát song và thông tin cần phát song ơ LOA PHƯỜNG.
Người gửi: Trần Huy Email: huytran@gmail.com
Địa chỉ: Số điện thoại:
Lĩnh vực: Bưu chính - Viễn thông Ngày gửi: 13/11/2017
File đính kèm:

Nội dung trả lời

Người trả lời: Phan Thành Nhân
Ngày trả lời: 15/11/2017
Trả lời: 1. Về quy định thời lượng phát sóng chương trình của Đài Phường: hiện nay, không có văn bản quy định cụ thể thời lượng phát sóng của Đài Phường. Tại quận Liên Chiểu, Đài Phường phát sóng vào 2 khung giờ: buổi sáng (từ 4h30 đến 06h30), buổi chiều (từ 17h00 đến 17h15). 2. Về nội dung thông tin cần phát sóng: tiếp sóng trực tiếp Đài Truyền thanh Liên Chiểu, Đài DRT, VOV. Đây là các kênh tiếp sóng chủ yếu mà hầu hết các đài Phường trên địa bàn thành phố thực hiện. Hiện nay, Sở Thông tin và Truyền thông chỉ hỗ trợ về nội dung tuyên truyền cho các Đài truyền thanh quận, huyện chứ không có thẩm quyền can thiệp về thời lượng, âm lượng, vị trí đặt các cụm loa của Đài Truyền thanh phường. Cán bộ phụ trách văn hóa của Phường sẽ chọn lọc thông tin phù hợp với địa phương để phát sóng. Vì vậy, nếu công dân có kiến nghị, vui lòng liên hệ UBND Phường Hòa Khánh Nam (cơ quan quản lý trực tiếp của Đài truyền thanh hoặc các cụm loa Phường) để có xử lý thỏa đáng. P. BCVT
Lượt xem: 285

Câu hỏi cùng lĩnh vực

  1. Hiện nay tôi muốn đăng ký kinh doanh internet mọi thủ tục tôi đếu đủ nhưng chỉ có về vấn đề khoảng cách điểm tôi muốn kinh doanh cách trường THPT và THCS không đủ 200 m liệu tôi có được cấp giấy đăng ký kinh doanh internet hay
  2. Kính Gửi Sở Thông Tin Truyền Thông. Xin cho tôi biết các tuyến đường mới nhất mà UBND TP Đà Nẵng công bố không được treo mới cáp thông tin mới . Tôi xin chân thành cảm
  3. Theo tôi được biết các quán intenet thì không được hoạt động quá 12h khuya mà tai sao các quán intenet tại khu vực tổ 21 hòa thọ tây hoạt động xuyên đêm này qua đêm khác làm ảnh hưởng tới việc học của con em chúng tôi vì thường xuyên trốn lên đây chơi có khi tôi thì phát hiện con tôi chơi trong nhà mà cửa ngoài quán khóa lại, vì vậy tôi mong các cơ quan có biện pháp với máy quán intenet này để...
  4. Trong tổ dân phố của tôi đang sống có một số trạm BTS được các doanh nghiệp xây dựng. Chúng tôi rất lo lắng về những ảnh hưởng đến sức khỏe của trạm BTS này. Xin hỏi Sở TTTT có thể cung cấp thông tin chính thức về ảnh hưởng trạm BTS đến sức khỏe từ các cơ quan có thẩm quyền hay không. Xin chân thành cám

Bản quyền thuộc Sở Thông tin và Truyền thông thành phố Đà Nẵng

Giấy phép: Số 290/GP-BC do Cục Báo chí, Bộ Thông tin và Truyền thông cấp ngày 02/7/2008

Trưởng Ban biên tập: Nguyễn Đăng Trường, Phó giám đốc Sở Thông tin và Truyền thông.

Trụ sở: Tầng 24, tòa nhà Trung tâm Hành chính, số 24 Trần Phú, thành phố Đà Nẵng

Điện thoại: 84.0511.3840123 Fax 84.0511.3840124 Email: stttt@danang.gov.vn