Lĩnh vực Lĩnh vực

Chuyên mục hỏi đáp Chuyên mục hỏi đáp

Nội dung hỏi

Câu hỏi: Theo tôi được biết các quán intenet thì không được hoạt động quá 12h khuya mà tai sao các quán intenet tại khu vực tổ 21 hòa thọ tây hoạt động xuyên đêm này qua đêm khác làm ảnh hưởng tới việc học của con em chúng tôi vì thường xuyên trốn lên đây chơi có khi tôi thì phát hiện con tôi chơi trong nhà mà cửa ngoài quán khóa lại, vì vậy tôi mong các cơ quan có biện pháp với máy quán intenet này để cho con em chúng tôi có thời gian ngủ để học tập
Người gửi: nguyễn văn thông Email: thong.nguyenvan@gmail.com
Địa chỉ: Số điện thoại:
Lĩnh vực: Bưu chính - Viễn thông Ngày gửi: 13/12/2016
File đính kèm:

Nội dung trả lời

Người trả lời: Phan Thành Nhân
Ngày trả lời: 14/12/2016
Trả lời: Theo quy định tại Khoản 8 Điều 36 Nghị định số 72/2013/NĐ-CP thì các chủ điểm cung cấp dịch vụ trò chơi điện tử công cộng không được hoạt động từ 22h đêm đến 8h sáng hôm sau. Trong thời gian qua Sở TT&TT đã chỉ đạo UBND các quận, huyện cũng như chủ trì,phối hợp với các đơn vị liên quan thanh tra, kiểm tra xử lý các đại lý hoạt động quá giờ quy định và đã xử phạt rất nhiều đại lý vi phạm. Vừa qua, Sở TT&TT đã phối hợp với Công an thành phố và công các quận huyện kiểm tra việc hoạt đông của các đại lý sau 22h đêm trong đó có kiểm tra các đại lý tại khu vực nêu trên. Phòng. BCVT
Lượt xem: 617

Câu hỏi cùng lĩnh vực

  1. Đề nghị cho biết qui định LOA PhƯỜNG thời lượng phát sóng bao lâu??? Hiện tại ở Tổ 10 cũ (tổ 4 mới ) Phường Hòa Khánh Nam. Thời gian phát song từ 4g50 sáng đến 6g25 và 16g45 đến 18g00 như vậy có quá nhiều không? Và chương trình thì copy của Đài phát thanh TW và Đà Nẵng thì có cần thời lượng nhiều và gây ồn ào khu dân cư như vậy không? Nêu phát song chương trình của quận, phường 15phust mỗi ngày...
  2. Hiện nay tôi muốn đăng ký kinh doanh internet mọi thủ tục tôi đếu đủ nhưng chỉ có về vấn đề khoảng cách điểm tôi muốn kinh doanh cách trường THPT và THCS không đủ 200 m liệu tôi có được cấp giấy đăng ký kinh doanh internet hay
  3. Kính Gửi Sở Thông Tin Truyền Thông. Xin cho tôi biết các tuyến đường mới nhất mà UBND TP Đà Nẵng công bố không được treo mới cáp thông tin mới . Tôi xin chân thành cảm
  4. Trong tổ dân phố của tôi đang sống có một số trạm BTS được các doanh nghiệp xây dựng. Chúng tôi rất lo lắng về những ảnh hưởng đến sức khỏe của trạm BTS này. Xin hỏi Sở TTTT có thể cung cấp thông tin chính thức về ảnh hưởng trạm BTS đến sức khỏe từ các cơ quan có thẩm quyền hay không. Xin chân thành cám

Bản quyền thuộc Sở Thông tin và Truyền thông thành phố Đà Nẵng

Giấy phép: Số 290/GP-BC do Cục Báo chí, Bộ Thông tin và Truyền thông cấp ngày 02/7/2008

Trưởng Ban biên tập: Nguyễn Đăng Trường, Phó giám đốc Sở Thông tin và Truyền thông.

Trụ sở: Tầng 24, tòa nhà Trung tâm Hành chính, số 24 Trần Phú, thành phố Đà Nẵng

Điện thoại: 84.0511.3840123 Fax 84.0511.3840124 Email: stttt@danang.gov.vn