Lĩnh vực Lĩnh vực

Chuyên mục hỏi đáp Chuyên mục hỏi đáp

Nội dung hỏi

Câu hỏi: Cho tôi hỏi đại lý internet ko có phần mềm quản lý dịch vụ internet có bị phạt không? nếu bị phạt theo khung hình phạt nào. đại lý internet không niêm yết giá và giờ mở của có bị phạt khôn? và nếu bị phạt theo NĐ nào Xin cảm ơn
Người gửi: Trần Văn Lợi Email: tranvanloi252567@gmail.com
Địa chỉ: Đà Nẵng Số điện thoại:
Lĩnh vực: Bưu chính - Viễn thông Ngày gửi: 09/12/2016
File đính kèm:

Nội dung trả lời

Người trả lời: Phan Thành Nhân
Ngày trả lời: 14/12/2016
Trả lời: Thực hiện sự chỉ đạo của Chính phủ về công tác cải cách hành chính, đồng thời để thuận tiện hơn trong công tác thanh tra, kiểm tra xử lý các vi phạm trong lĩnh vực bưu chính, viễn thông, công nghệ thông tin và tần số vô tuyến điện, Chính phủ đã ban hành Nghị định 174/2013/NĐ-CP ngày 13 tháng 11 năm 2013 quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực bưu chính, viễn thông, công nghệ thông tin và tần số vô tuyến điện. Điều 32 Nghị định 174. Vi phạm các quy định về điểm truy nhập Internet công cộng 1. Phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 200.000 đồng đến 500.000 đồng đối với một trong các hành vi đây: a) Không ghi số đăng ký kinh doanh đại lý Internet trên biển “Đại lý Internet” đối với đại lý Internet phải ký hợp đồng đại lý Internet; b) Không ghi tên doanh nghiệp hoặc không ghi số giấy phép cung cấp dịch vụ Internet của doanh nghiệp trên biển “Điểm cung cấp dịch vụ truy nhập Internet cho công cộng”; c) Không thể hiện đầy đủ các hành vi bị cấm theo quy định trong nội quy sử dụng dịch vụ Internet; d) Không niêm yết nội quy sử dụng dịch vụ Internet theo quy định; đ) Không niêm yết giá cước. 2. Phạt tiền từ 2.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau đây: a) Không treo biển “Đại lý Internet” hoặc “Điểm cung cấp dịch vụ truy nhập Internet công cộng”; b) Thiết lập hệ thống thiết bị Internet để cung cấp dịch vụ ngoài địa điểm đã đăng ký trong hợp đồng đại lý Internet; c) Hệ thống thiết bị Internet không đáp ứng các yêu cầu về bảo đảm an toàn cơ sở hạ tầng viễn thông và an ninh thông tin theo quy định; d) Cung cấp dịch vụ truy nhập Internet thấp hơn chất lượng hoặc không đúng với giá cước trong hợp đồng đại lý Internet. 3. Phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau đây: a) Không tuân thủ thời gian hoạt động theo quy định; b) Đại lý Internet sử dụng đường truyền thuê bao của hộ gia đình để cung cấp dịch vụ truy nhập Internet cho công cộng; c) Để người sử dụng Internet thực hiện các hành vi bị cấm theo quy định về quản lý, cung cấp, sử dụng Internet và thông tin trên mạng; d) Điểm truy nhập Internet công cộng không có hợp đồng đại lý Internet; đ) Để người sử dụng truy cập, xem, tải các thông tin, hình ảnh, phim có nội dung đồi trụy, cờ bạc, mê tín dị đoan. 4. Hình thức xử phạt bổ sung: Đình chỉ hoạt động từ 01 tháng đến 03 tháng đối với điểm truy nhập Internet công cộng vi phạm quy định tại các điểm b, c, d và đ Khoản 3 Điều này. Phòng BCVT
Lượt xem: 716

Câu hỏi cùng lĩnh vực

  1. Đề nghị cho biết qui định LOA PhƯỜNG thời lượng phát sóng bao lâu??? Hiện tại ở Tổ 10 cũ (tổ 4 mới ) Phường Hòa Khánh Nam. Thời gian phát song từ 4g50 sáng đến 6g25 và 16g45 đến 18g00 như vậy có quá nhiều không? Và chương trình thì copy của Đài phát thanh TW và Đà Nẵng thì có cần thời lượng nhiều và gây ồn ào khu dân cư như vậy không? Nêu phát song chương trình của quận, phường 15phust mỗi ngày...
  2. Hiện nay tôi muốn đăng ký kinh doanh internet mọi thủ tục tôi đếu đủ nhưng chỉ có về vấn đề khoảng cách điểm tôi muốn kinh doanh cách trường THPT và THCS không đủ 200 m liệu tôi có được cấp giấy đăng ký kinh doanh internet hay
  3. Kính Gửi Sở Thông Tin Truyền Thông. Xin cho tôi biết các tuyến đường mới nhất mà UBND TP Đà Nẵng công bố không được treo mới cáp thông tin mới . Tôi xin chân thành cảm
  4. Theo tôi được biết các quán intenet thì không được hoạt động quá 12h khuya mà tai sao các quán intenet tại khu vực tổ 21 hòa thọ tây hoạt động xuyên đêm này qua đêm khác làm ảnh hưởng tới việc học của con em chúng tôi vì thường xuyên trốn lên đây chơi có khi tôi thì phát hiện con tôi chơi trong nhà mà cửa ngoài quán khóa lại, vì vậy tôi mong các cơ quan có biện pháp với máy quán intenet này để...
  5. Trong tổ dân phố của tôi đang sống có một số trạm BTS được các doanh nghiệp xây dựng. Chúng tôi rất lo lắng về những ảnh hưởng đến sức khỏe của trạm BTS này. Xin hỏi Sở TTTT có thể cung cấp thông tin chính thức về ảnh hưởng trạm BTS đến sức khỏe từ các cơ quan có thẩm quyền hay không. Xin chân thành cám

Bản quyền thuộc Sở Thông tin và Truyền thông thành phố Đà Nẵng

Giấy phép: Số 290/GP-BC do Cục Báo chí, Bộ Thông tin và Truyền thông cấp ngày 02/7/2008

Trưởng Ban biên tập: Nguyễn Đăng Trường, Phó giám đốc Sở Thông tin và Truyền thông.

Trụ sở: Tầng 24, tòa nhà Trung tâm Hành chính, số 24 Trần Phú, thành phố Đà Nẵng

Điện thoại: 84.0511.3840123 Fax 84.0511.3840124 Email: stttt@danang.gov.vn